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KATI YA

PROCHES E. SWAI, ZUBERI ALLY NA

ISSA BASSAN ..o osvosinaiiniiciosiinssisassiiassssnsiiasiosisnsiiiossssssif svios WALALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) ......ccvuuiviicnnnnnnne. MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Kamati ya Sheria na Utawala ya Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA katika kikao chake cha 144 cha tarehe 17 Januari 2025)

3.0 Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 05 Novemba 2024, Mamiaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji "EWURA” (*"Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Proches E.
Swai, Bw. Zuberi Ally na Bw. Issa Hassan wa Kibaha (Walalamikaji) dhidi ya
Shirka la Umeme Tanzania (TANESCO) (Mlalamikiwa). Walalamikaji
analalamikia kitendo cha Mialamikiwa kushindwa kuwapatia huduma ya
umeme eneo la Kwa Mfipa Mkoani Kibaha.



Walalamikaji wanaeleza kwamba waliomba kuunganishiwa miundombinu ya
umeme mwaka 2021 kutoka ofisi ya Mlalamikiwa na mnamo mwaka 2023,
Mlalamikiwa alianza kutekeleza baadhi ya maombi ya walalamikaji kwa njia ya
kuweka mradi wa usimikaji wa nguzo kwa ajili ya usambazaji wa umeme katika
eneo linalolalamikiwa.

Walalamikaji wanaeleza kwamba Mlalamikiwa alitekeleza baadhi ya sehemu
ya mradi ambao waliahidiwa, lakini baada ya kutekeleza sehemu ndogo ya
mradi huo, ofisi ya Mialamikiwa kupitia maofisa wake walianza kuhamisha
baadhi ya vifaa ambavyo vipo eneo linalolalamikiwa wakiashiria kumalizika kwa
mradi huo. Walalamikaji wanaeleza walifika ofisi ya Mlalamikiwa na kuulizia
mwendelezo wa mradi wa usambazaji wa umeme katika eneo lao lakini
hawakupata majibu yanayoridhisha. Hivyo waliamua kuwasilisha malalamiko
yao ofisi ya Mlalamikiwa kwa lengo la kupata muafaka wa malalamiko yao.

Mnamo tarehe 05 Novemba 2024 Walalamikaji waliwasilisha malalamiko yao
kwa Mamlaka (EWURA) na kuiomba Mamlaka imuamuru Mialamikiwa
kuwapatia huduma ya umeme katika eneo linalolalamikiwa na mradi ulioanza
kutekelezwa umalizwe.

Baada ya kupokea malalamiko ya Walalamikaji, Mamlaka (EWURA) mnamo
tarehe 28 Oktoba 2024, ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru Kkuleta
waraka wa utetezi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya
6 (1) na 7 (1) ya Kanuni za EWURA za Taratibu za Utatuzi wa MigogoroTS Na.
428/2020.

Mnamo tarehe 26 Novemba 2024, Mialamikiwa aliwasilisha utetezi wake na
kukiri kupokea malalamiko ya Walalamikaji na kueleza kwamba bado
wanaendelea kutekeleza mradi wa umeme katika eneo lalamikiwa na hivyo
Walalamikaji watapata huduma ya umeme mara baada ya kukamilisha mradi
huo wa umeme. Mlalamikiwa anaendelea kueleza kwamba Walalamikaji
wanastahili kupata huduma ya umeme.



4.0

Kikao cha usuluhishi baina ya pande zote mbili kilifanyika tarehe 17 Disemba
2024, katika hoteli ya Njuweni Mkoa wa Pwani na katika majadiliano baina ya
pande mbili mwisho wa kikao cha usuluhishi muafaka ulifikiwa kwa
makubaliano yafuatayo:-

(i) kwamba Mialamikiwa ataweka nguzo kumi na tatu (13) za njia ya umeme
mdogo kwa muda wa siku 75 kuanzia tarehe 17 Disemba 2024 hadi
tarehe 28 Februari 2025; na

(i) kwamba Walalamikaji watafuta nafuu zao zote mara baada Mlalamikiwa
atakapo weka nguzo kumi na tatu kwa muda wa siku 75 kuanzia tarehe
17 Disemba 2024 hadi tarehe 28 Februari 2025.

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
Kanuni ya 14 (4) ya Kanuni za Taratibu za Kutatua Migogoro Tangazo la
Serikali Na. 428 la 2020 na kama inavyoainishwa kwenye fomu ya
makubaliano.

Makubaliano

Pande zote mbili zilikubaliana yafuatayo:-

(a) Mialamikiwa ataweka nguzo kumi na tatu za njia ya umeme mdogo kwa
muda wa siku 75 kuanzia tarehe 17 Disemba 2024 hadi tarehe 28
Februari 2025; na

(b) Walalamikaji watafuta nafuu zao zote mara baada Mlalamikiwa
mialamikiwa atakapo weka nguzo kumi na tatu kwa muda wa siku 75
kuanzia tarehe 17 Disemba 2024 hadi tarehe 28 Februari 2025.

Kwa mujibu wa Kanuni ya 14 (5) ya Kanuni za Taratibu za Kutatua Migogoro
Tangazo la Serikali namba 428 la 2020, makubaliano haya yameandikishwa
kama Tuzo ya Mamlaka. Kila pande itabeba gharama zake katika shauri hili,



IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maiji Dodoma tarehe 17 mwezi Januari 2025.

TONI S. MBILINYI
KATIBU WA BODI



